-
Chương trình “Đồng hành cùng phụ nữ biên cương" tại Quảng Ninh góp phần xây dựng địa bàn an ninh biên giới ổn định, vững mạnh
Đã triển khai tại Quảng Ninh được 6 năm với 2 giai đoạn, Chương trình "Đồng hành cùng phụ nữ biên cương" đã khẳng định tính hiệu quả thiết thực, không chỉ hỗ trợ phụ nữ yếu thế vươn lên khẳng định bản thân, nâng cao chất lượng cuộc sống, mà còn có ý nghĩa quan trọng góp phần xây dựng địa bàn an ninh biên giới ổn định, vững mạnh. -
Bồi dưỡng, tập huấn cho cán bộ, tuyên truyền viên của Hội
- Gia Lai: Bồi dưỡng nghiệp vụ công tác Hội cho Chủ tịch/nguồn Chủ tịch Hội LHPN cấp xã - Đồng Tháp: Tập huấn kỹ năng tuyên truyền, phố biến pháp luận văn hoá giao thông cho tuyên truyền viên các cấp Hội -
Hội LHPN tỉnh Sơn La phát huy vai trò trong phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc giai đoạn 2019 – 2024
Hội LHPN tỉnh Sơn La phối hợp với Công an tỉnh, Hội Cựu chiến binh tỉnh và Hội Nông dân tỉnh tổ chức Hội nghị biểu dương điển hình tiên tiến trong phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc giai đoạn 2019 – 2024. -
Tin hoạt động Hội
- Hà Tĩnh: Nâng cao năng lực nhận diện, đấu tranh, phản bác các quan điểm sai trái thù địch trên mạng xã hội cho cán bộ Hội LHPN các cấp - Ninh Thuận: Hội LHPN huyện Ninh Sơn tổ chức Hội thi các mô hình truyền thông sáng tạo, hiệu quả trong xóa bỏ định kiến giới và phát huy tập tục văn hóa tốt đẹp của các dân tộc thiểu số -
Hội LHPN tỉnh Lâm Đồng: Chú trọng xây dựng mô hình mới tại các thôn đặc biệt khó khăn
Trong thời gian qua, các cấp Hội LHPN tỉnh Lâm Đồng đã tích cực triển khai thực Dự án 8 “Thực hiện bình đẳng giới và giải quyết những vấn đề cấp thiết đối với phụ nữ và trẻ em”. Bước đầu đã tạo ra những chuyển biến tích cực, thay đổi “nếp nghĩ, cách làm” trong đồng bào dân tộc thiểu số. -
Hoạt động triển khai Dự án 8
- Sơn La: Tập huấn nội dung Dự án 8 cho 140 thành viên của Ban Vì sự tiến bộ của phụ nữ cấp huyện, xã - Quảng Nam: Tổ chức Hội thi “Mô hình sáng tạo trong xóa bỏ định kiến, phòng chống bạo lực gia đình, bảo vệ phụ nữ và trẻ em” -
Đắk Lắk: Người có uy tín góp phần tích cực trong công tác bình đẳng giới ở vùng đồng bào dân tộc thiểu số
Với sự tham gia tuyên truyền, vận động của người có uy tín, nhiều tập tục lạc hậu và gây hệ lụy xấu trong đời sống đồng bào dân tộc thiểu số trên địa bàn tỉnh Đắk Lắk đã dần được xóa bỏ, góp phần vào công tác bình đẳng giới trên địa bàn. -
Hội LHPN tỉnh Bắc Ninh thăm, tặng quà phụ nữ biên cương tỉnh Quảng Trị
Thực hiện chương trình “Đồng hành phụ nữ biên cương” giai đoạn 2021-2025, mới đây Đoàn công tác của Hội LHPN tỉnh Bắc Ninh đã thăm, tặng quà phụ nữ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn xã A Dơi, huyện Hướng Hóa, tỉnh Quảng Trị. -
4 gói chính sách hỗ trợ phụ nữ DTTS sinh đẻ an toàn và chăm sóc sức khỏe trẻ em tại Hà Giang
TW Hội LHPN Việt Nam phối hợp với Hội LHPN tỉnh Hà Giang tổ chức tọa đàm, hội thảo nhằm đánh giá kết quả thực hiện 4 gói chính sách hỗ trợ phụ nữ DTTS sinh đẻ an toàn và chăm sóc sức khỏe trẻ em giai đoạn 1 và khuyến nghị hỗ trợ giai đoạn 2026 – 2030 tại Hà Giang. -
Thanh Hoá: Tăng cường đối thoại chính sách với hội viên, phụ nữ là người dân tộc thiểu số
Với mong muốn trực tiếp đối thoại nhằm giúp cán bộ, hội viên, phụ nữ dân tộc thiểu số bày tỏ những tâm tư, nguyện vọng của mình, Hội LHPN huyện Mường Lát (Thanh Hoá) đã tổ chức các hội nghị đối thoại chính sách giữa cấp ủy, chính quyền với phụ nữ, đảm bảo tiếng nói, sự tham gia thực chất của phụ nữ trong phát triển kinh tế - xã hội địa phương.
Video
Update Required
To play the media you will need to either update your browser to a recent version or update your Flash plugin.