-
Hải Dương: Trên 600 phụ nữ được hỗ trợ khởi nghiệp
Hội LHPN tỉnh Hải Dương đã tổ chức Hội nghị đánh giá kết quả hoạt động trong nửa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu phụ nữ toàn quốc lần thứ XIII và Đại hội đại biểu phụ nữ tỉnh lần thứ XVII, nhiệm kỳ 2021 - 2026; sơ kết 01 năm triển khai thực hiện mô hình điểm “Xây dựng gia đình 5 có, 3 sạch”. -
Bắc Giang: 8/8 chỉ tiêu Nghị quyết đăng ký hằng năm thực hiện đạt và vượt
Hội LHPN tỉnh Bắc Giang vừa tổ chức Hội nghị đánh giá giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu phụ nữ tỉnh Bắc Giang lần thứ XVI, nhiệm kỳ 2021-2026, Nghị quyết Đại hội đại biểu phụ nữ toàn quốc lần thứ XIII. -
Hà Tĩnh: Nhìn lại nửa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu phụ nữ
Thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu phụ nữ tỉnh Hà Tĩnh lần thứ XVI, nhiệm kỳ 2021-2026, trong hơn 2 năm vừa qua, các cấp Hội Phụ nữ Hà Tĩnh đã đoàn kết, năng động, sáng tạo, huy động mọi nguồn lực, triển khai đồng bộ, quyết liệt các nhiệm vụ, giải pháp, đạt được những kết quả tích cực, góp phần từng bước hiện thực hóa mục tiêu xây dựng Hà Tĩnh trở thành một trong những cực phát triển của vùng Bắc Trung bộ và Duyên hải miền Trung, phấn đấu đến năm 2030 trở thành tỉnh khá của cả nước. -
Đắk Lắk: 6 tháng đầu năm, 7/8 nhóm chỉ tiêu Nghị quyết đề ra cơ bản đạt và vượt so với kế hoạch
Sáng 16/7, Ban Chấp hành Hội LHPN tỉnh tổ chức Hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu phụ nữ tỉnh Đắk Lắk lần thứ XVII, nhiệm kỳ 2021 - 2026; sơ kết hoạt động công tác Hội và phong trào phụ nữ 6 tháng đầu năm, triển khai phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. -
Nâng cao quyền năng kinh tế cho phụ nữ qua hoạt động uỷ thác của các cấp Hội Phụ nữ Hà Tĩnh
Đoàn công tác TW Hội LHPN Việt Nam do Phó chủ tịch Hội Trần Lan Phương làm trưởng đoàn vừa kiểm tra hoạt động nhận uỷ thác cho vay và hỗ trợ nâng cao quyền năng kinh tế của phụ nữ của các cấp Hội LHPN tỉnh Hà Tĩnh. -
Xây dựng tiêu chí “văn hóa, trách nhiệm cộng đồng” trong các HTX do phụ nữ tham gia quản lý, điều hành là cần thiết
Vừa qua, tại thành phố Thái Nguyên, TW Hội LHPN Việt Nam phối hợp với Hội LHPN tỉnh tổ chức Hội thảo tham vấn ý kiến xây dựng tiêu chí “Mỗi hợp tác xã do phụ nữ tham gia quản lý là một tổ chức kinh tế tập thể văn hóa, trách nhiệm cộng đồng”. -
Phụ nữ vùng cao Quảng Nam khởi nghiệp từ tài nguyên bản địa
Chị Đỗ Ngọc Ánh Tuyết, sinh năm 1985, trú tại tổ dân phố số 1, thị trấn Khâm Đức, huyện Phước Sơn, tỉnh Quảng Nam đã khởi nghiệp thành công và đưa sản phẩm heo đen F1 sấy khô và rượu nếp than (chưng cất từ rượu cần bản địa) vào danh mục sản phẩm OCOP 3 sao của tỉnh và mở rộng thị trường ra các tỉnh, thành lớn trên cả nước. -
Sóc Trăng: Chị Lê Thị Nhí, hội viên phụ nữ vượt khó vươn lên phát triển kinh tế
Thời gian qua, đã xuất hiện nhiều gương điển hình tiêu biểu, vượt qua khó khăn, vươn lên phát triển kinh tế, ổn định cuộc sống gia đình và góp phần quan trọng vào phát triển kinh tế, xã hội ở địa phương. Trong đó, điển hình là chị Lê Thị Nhí, sinh năm 1992, hội viên của chi hội phụ nữ ấp Nguyễn Tăng, xã Đại Ân 1, huyện Cù Lao Dung. -
TYM tổ chức về nguồn và tặng quà gia đình người có công với cách mạng tại Thái Nguyên
Chi bộ Tổ chức tài chính vi mô Tình Thương (TYM - Trung ương Hội LHPN Việt Nam) vừa tổ chức Sinh hoạt chuyên đề, hoạt động về nguồn và tặng quà gia đình người có công với cách mạng tại huyện Đại Từ, tỉnh Thái Nguyên. -
Hà Giang: Gương khởi nghiệp của nữ Phó Bí thư đoàn xã
Trong những năm qua, chị Nông Thị Hà, dân tộc Tày, Phó Bí thư đoàn xã Cao Bồ, huyện Vị Xuyên không chỉ tiên phong đi đầu trong các hoạt động tuổi trẻ của xã Cao Bồ mà còn mạnh dạn trong phát triển kinh tế, từng bước vươn lên làm giàu trên chính mảnh đất quê hương.